• zafi-001

Jirgin Lithium LiFePO4 Baturi

Lithium LiFePO4 baturihanyoyin sufuri sun hada da sufurin jiragen sama, teku, da na kasa.Na gaba, za mu tattauna hanyoyin sufurin jiragen sama da na ruwa da aka fi amfani da su.

Domin lithium karfe ne wanda ke da saurin kamuwa da halayen sinadarai, yana da saukin mikawa da konewa.Idan ba a sarrafa marufi da jigilar batirin lithium yadda ya kamata, suna da sauƙin konewa da fashe, sannan kuma hatsarori na faruwa lokaci zuwa lokaci.Abubuwan da suka faru sakamakon halayen da ba daidai ba a cikin marufi da sufuri suna ƙara samun kulawa.Hukumomin kasa da kasa da yawa sun ba da dokoki da yawa, kuma hukumomin gudanarwa daban-daban sun zama masu tsauri, suna haɓaka buƙatun aiki da kuma sabunta dokoki da ƙa'idodi akai-akai.
Da farko safarar batirin lithium yana buƙatar samar da daidai lambar Majalisar Dinkin Duniya.A matsayin lambobi masu zuwa na Majalisar Dinkin Duniya, batir lithium an kasafta su azaman Kayayyaki Masu Hatsari Na 9:
UN3090, Lithium karfe baturi
UN3480, batirin lithium-ion
UN3091, batirin ƙarfe na Lithium wanda ke cikin kayan aiki
UN3091, batirin ƙarfe na Lithium cike da kayan aiki
UN3481, batirin lithium-ion da aka haɗa a cikin kayan aiki
UN3481, batirin lithium-ion cike da kayan aiki
Abubuwan buƙatun buƙatun jigilar batirin lithium

1. Ba tare da la'akari da keɓancewa ba, waɗannan batura dole ne a ɗauke su daidai da ƙayyadaddun ƙa'idodi (Dokokin Kayayyaki masu haɗari 4.2 umarnin fakitin aiki).Dangane da umarnin fakitin da suka dace, dole ne a tattara su a cikin fakitin ƙayyadaddun Majalisar Dinkin Duniya wanda Dokokin DGR masu haɗari.Dole ne a nuna lambobin da suka dace akan marufi sosai.

2. Marufi wanda ya dace da buƙatun, sai dai alamar tare da dacewa, daidaitaccen sunan jigilar kaya da lambar UN, daIATA9 Alamar kayayyaki masu haɗaridole ne kuma a liƙa a cikin kunshin.

2

UN3480 da IATA9 Alamar kayayyaki masu haɗari

3. Dole ne mai jigilar kaya ya cika fom ɗin sanarwa mai haɗari;samar da daidaitaccen takardar shaidar fakitin mai haɗari;

Bayar da rahoton kima na sufuri wanda wata ƙungiya ta uku da aka tabbatar da ita ta bayar, kuma nuna cewa samfuri ne wanda ya dace da ma'auni (ciki har da gwajin UN38.3, gwajin fakitin mitoci 1.2).

Abubuwan buƙatun jigilar batirin Lithium ta iska

1.1 Dole ne baturin ya wuce buƙatun gwajin UN38.3 da gwajin faɗuwar 1.2m
1.2 Bayanin Haɗarin Haɗari Sanarwa na haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin 1.2
1.3 Dole ne a sanya marufi na waje tare da lakabin kayayyaki masu haɗari guda 9, kuma alamar aiki na "kawai don jigilar jigilar jiragen sama" kawai za a sanya shi.
1.4 Zane ya kamata ya tabbatar da cewa yana hana fashewa a ƙarƙashin yanayin sufuri na al'ada kuma an sanye shi da ingantattun matakan don guje wa gajerun hanyoyin waje.
1.5.Marufi mai ƙarfi na waje, ya kamata a kiyaye batir don hana gajerun kewayawa, kuma a cikin marufi guda ɗaya, yakamata a hana shi tuntuɓar kayan aikin da zai iya haifar da ɗan gajeren kewayawa.
1.6.Ƙarin buƙatun don shigarwa da jigilar baturin a cikin na'urar:
1.a.Ya kamata a gyara kayan aiki don hana baturin motsi a cikin kunshin, kuma hanyar marufi ya kamata ya hana baturin farawa da gangan yayin sufuri.
1.b.Marufi na waje ya kamata ya zama mai hana ruwa, ko ta amfani da rufin ciki (kamar jakar filastik) don cimma ruwa, sai dai in yanayin tsarin na'urar da kanta tana da halayen hana ruwa.
1.7.Ya kamata a ɗora batir lithium a kan pallets don guje wa girgiza mai ƙarfi yayin sarrafawa.Yi amfani da masu gadin kusurwa don kare ɓangarorin tsaye da kwance na pallet.
1.8.Nauyin fakiti ɗaya bai wuce kilogiram 35 ba.

Abubuwan buƙatun jigilar batirin Lithium ta Teku

(1) Dole ne baturin ya wuce buƙatun gwajin UN38.3 da gwajin faɗuwar mitoci 1.2;suna da takardar shaidar MSDS
(2) Dole ne a sanya marufi na waje tare da lakabin kayan haɗari mai nau'i 9, mai alama tare da lambar Majalisar Dinkin Duniya;
(3) Tsarinsa na iya tabbatar da rigakafin fashewa a ƙarƙashin yanayin sufuri na al'ada kuma an sanye shi da ingantattun matakai don hana gajerun hanyoyin waje;
(4) Rugged na waje marufi, baturi ya kamata a kiyaye don hana short circuits, kuma a cikin marufi guda, ya kamata a hana mu'amala da conductive kayan da zai iya haifar da gajeren darussa;
(5) Ƙarin buƙatun don shigarwar baturi da sufuri a cikin kayan aiki:
Ya kamata a gyara kayan aiki don hana shi daga motsi a cikin marufi, kuma hanyar shiryawa ya kamata ya hana kunna haɗari a lokacin sufuri.Marufi na waje ya kamata ya zama mai hana ruwa, ko ta amfani da rufin ciki (kamar jakar filastik) don cimma ruwa, sai dai in tsarin tsarin na'urar da kanta tana da fasalin hana ruwa.
(6) Ya kamata a ɗora nauyin batir lithium a kan pallets don guje wa rawar jiki mai ƙarfi yayin aikin sarrafawa, kuma masu gadin kusurwa ya kamata su kare gefen tsaye da kwance na pallets;
(7) Dole ne a ƙarfafa baturin lithium a cikin akwati, kuma hanyar ƙarfafawa da ƙarfin ya kamata ya dace da bukatun ƙasar da ake shigo da su.


Lokacin aikawa: Satumba-09-2022